Aphaxan

Aphaxan

  • Thành phần:

    Ibuprofen…………………………………………………………….. 200 mg
    Acetaminophen……………………………………………………… 325 mg
    Tá dược ( Tinh bột, lactose, povidon, magnesi stearat, phẩm màu thực phẩm Sunset Yellow) vừa đủ ………………………………………………1 viên nén

 

Chi tiết sản phẩm

Chỉ định:
Giảm đau, kháng viêm trong các trường hợp cơ khớp đau do chấn thương, thấp khớp, viêm thần kinh như đau lưng, vẹo cổ, bong gân, căng cơ quá mức, gãy xương, trật khớp, đau sau phẫu thuật. Điều trị cảm sốt, nhức đầu, đau răng, đau bụng kinh, đau nhức cơ quan vận động.
 
Liều dùng và cách dùng:
Uống sau bữa ăn.Theo sự hướng dẫn của thầy thuốc hoặc liều trung bình cho người lớn là:
Trường hợp cấp tính: Mỗi lần 1 - 2 viên, ngày 3 lần.
Trường hợp mãn tính: Mỗi lần 1 viên, ngày 3 lần.
 
Chống chỉ định:
Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc.
Loét dạ dày - tá tràng phát triển, suy gan hoặc suy thận nặng.
Người bệnh thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase.
Lupus ban đỏ rải rác (nguy cơ bị phản ứng màng não nhẹ).
Người bệnh đang điều trị bằng thuốc chống đông coumarin.
Phụ nữ mang thai ở 3 tháng cuối của thai kỳ.
 
Tiêu chuẩn: TCCS
SĐK: VD-9171-09